ARGENTINA: Ba a maraba da vape a cikin ƙasar!

ARGENTINA: Ba a maraba da vape a cikin ƙasar!

Duk da cewa vaping abu ne mai rikitarwa a Kudancin Amurka, Argentina ta ƙara ƙarfafa ikonta na majalisar dokoki tare da sabon ƙuduri wanda ke sanya ƙaya mai tsanani a gefen rage haɗarin shan taba a cikin ƙasar. Daga yanzu, haƙiƙa an haramta shi, a duk faɗin ƙasar, shigo da kayayyaki da rarrabawa da kasuwa…


ARGENTINA, KASA BA TARE DA VAPING!


Bayanin ya fadi ne a ranar 23 ga Maris, Carla Vizzotti, Ministan Lafiya na yanzu, ya buga sabon ƙuduri a cikin jaridar hukuma. Ƙaddamarwa 565/2023 ya kawo sababbin labarai zuwa Dokar No. 26.687, wanda ya riga ya tsara tallace-tallace, haɓakawa da amfani da samfurori. "tabar taba".

Bisa alkalumman da takardar ta bayar, an kiyasta tasirin taba sigari a Jamhuriyar Argentina 45 000 mutuwa (kashi 14% na duk mace-mace), 19 000 ciwon daji, 33 000 ciwon huhu, bugun jini 11 da 61 000 asibitoci don cututtukan zuciya, da fiye da haka 100 000 mutanen da ke da COPD kowace shekara.

Yana da duk da haka wani abin mamaki yanke shawara wanda aka kawai dauka saboda vape da kuma zafafan kayayyakin taba duk da haka la'akari a matsayin "raguwar hatsarori" sun sami kansu haramta shigo da, rarraba da kuma tallace-tallace bayan wannan sabon ƙuduri.

Idan dole ne ku yi tafiya zuwa Argentina, saboda haka ba zai yiwu ku ɗauki taba sigari tare da ku ba.

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Ina sha'awar aikin jarida, na yanke shawarar shiga cikin ma'aikatan edita na Vapoteurs.net a cikin 2017 domin in yi hulɗa da labaran vape a Arewacin Amurka (Kanada, Amurka).