COP7: Hana sigari na e-cigare zai zama babban kuskure.

COP7: Hana sigari na e-cigare zai zama babban kuskure.

A cikin wannan Taro na 7 na taron jam'iyyun da suka amince da yarjejeniyar hana shan taba sigari ta WHO (CCSA) ta tattaro wakilai daga kusan kowace kasa a duniya a birnin New Delhi na kasar Indiya, wata tawagar kwararru ta kasa da kasa sun yi gargadin cewa duk wani yunkuri na takaita zabin taba sigari na masu amfani da shi zai zama babban kuskure da kuma hadarin da zai iya haifar da lahani marar adadi ga miliyoyin mutane. masu shan taba.


Hotuna-ric-soriso_260AN KAI HARI E-CIGARETTE BA TARE DA INGANCI DALILI A LOKACIN COP7


Domin Riccardo Polosa, darektan Cibiyar Nazarin Ciki da Magungunan Gaggawa a Jami'ar Catania a Italiya " Yawancin yakin da ake yi da sigari na e-cigare ya kasance ne ta hanyar motsin rai da akida ba tare da hujja ta hakika ba".

Lallai bincike da yawa sun nuna cewa tsarin isar da nicotine na lantarki (ENDS), wanda sigari na lantarki shine samfuri na yau da kullun, na iya taimakawa masu shan taba su daina shan taba kuma basu da illa fiye da sigari masu ƙonewa. " A gaskiya, babu wanda ya mutu daga wannan samfurin"in ji R. Polosa.

An gudanar da taro na bakwai na taron jam'iyyun wanda ya hada bangarorin 180 na hukumar ta WHO FCTC a Greater Noida daga 7-12 ga Nuwamba.

A cikin sanarwar manema labarai, Riccardo Polosa da abokan aikinsa sun bayyana " Jita-jita a cikin kafofin watsa labarai suna da wakilai daga ƙasashe waɗanda ba su da ɗan gogewa ko kuma ba su da masaniya kan batun suna samun kansu a bayan wani ajanda na hana ENDS". " Muna fatan cewa waɗannan jita-jita karya ce kuma ba sa nuna yanayin da ake ciki yanzu da kuma ainihin manufar wakilan WHO a COP7. dole ne mu hana tare da rage illar shan taba “, in ji sanarwar.

Julian Morris, mataimakin shugaban bincike a Dalili Foundation da ke Amurka, ya yi nuni da cewa masu shan taba na bukatar yin zabi iri-iri a lokacin da suke fuskantar rage illar shan taba.

Konstantinos Farsalinos, wani mai bincike a Cibiyar Onassis don tiyatar zuciya a Athens, Girka, da Christopher Russell ne adam wata, Masanin ilimin halayyar dan adam kuma babban mai bincike a Cibiyar Nazarin Amfani da Abu, a Glasgow, Scotland, suma sun sanya hannu kan sanarwar da aka gabatar.


WANI COP7 A WATA KASA WANDA YA RIGA YA HANA SIGAR E-CIGARET A JAHOHI DA YAWA.wanda-electronic-cigare


« Jihohi da dama a Indiya sun haramta amfani da sigari na e-cigare ba tare da wata shaida ta illolinsu ba"In ji Morris, wanda ya rubuta jaridar" Juyin Juyin Halitta: Yadda Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Rayuwa ke Ceton Rayuka tare da masanin tattalin arziki Amir Ullah Khan.

Domin Julian Morris, baya juyawa: A Indiya, kusan babu bayanai kan iyakar amfani da taba sigari. Don haka ta yaya za mu iya tantance tasirin samfur ba tare da bayanai ba kuma ba tare da sa ido na gida ba?".

A cikin diary dinsu. Julian Morris et Amir Ullah Khan ya bayyana cewa kwararrun da suka tantance tururin da ake samu ta hanyar dumama e-liquid a cikin na'urar da ake tururi sun gano cewa yana dauke da kadan daga cikin adadin sinadaran da ke cikin hayakin taba, kuma yana da kyau a lura cewa galibin wadannan sinadarai ba su da illa.

Hukumar Lafiya ta Duniya da Tsarinta na Yarjejeniyar Kula da Tabar Sigari na da tasiri mai yawa a kan manufofin taba na kasa a kasashe da yawa don haka taron ya kamata ya hada da duk masu ruwa da tsaki don karfafa cikakken shawara da yanke shawara na gaskiya.e.

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Babban Editan Vapoteurs.net, gidan yanar gizon vape labarai. Alƙawari ga duniyar vaping tun 2014, Ina aiki kowace rana don tabbatar da cewa an sanar da duk masu vaping da masu shan taba.