NAZARI: Tare da e-cigare, 80% na vapers sun daina shan taba gaba ɗaya!

NAZARI: Tare da e-cigare, 80% na vapers sun daina shan taba gaba ɗaya!

Wannan sabon karatun gudanar daIndependent European Vape Alliance (EVAI) yana kawo mummunan rauni ga ka'idar tasirin ƙofa tsakanin e-cigare da shan taba. Lalle ne, wannan binciken, wanda ya haɗa da fiye da 3300 Mahalarta sun kawo kyakkyawan sakamako: Tare da e-cigare, 80% na vapers sun daina shan taba gaba ɗaya !


VAPE, HANYA DA AKE AMFANI DA KARSHEN TABA!


Fiye da kashi 80 cikin XNUMX na masu shan sigari waɗanda suka koma sigari na e-cigare sun daina shan taba gaba ɗaya, game da 65% na vapers a Turai suna amfani da e-ruwa mai 'ya'yan itace ko zaki. Waɗannan sakamako ne muhimmai guda biyu na binciken da aka gudanarIndependent European Vape Alliance (IEVA) wanda fiye da masu amfani da Turai 3300 suka shiga.

Binciken Turai ya nuna cewa vaping wata hanya ce da ake amfani da ita a Turai don daina shan taba. 81% na vapers sun daina shan taba gaba ɗaya. Ƙarin 12% ya rage shan taba saboda e-cigare.

86% na mahalarta sunyi imanin cewa e-cigare ba su da illa a gare su fiye da shan taba. Kashi 2% ne kawai ke tunanin cewa sigari ta e-cigare ta yi yawa ko ma ta fi illa fiye da sigari mai ƙonewa. Hukumar gwamnatin Burtaniya Lafiya ta Jama'a Ingila ya yi imani da bangarensa tun 2015 cewa e-cigare aƙalla kashi 95 cikin ɗari ba su da illa fiye da shan taba.

Daban-daban na dandano alama yana ɗaya daga cikin mahimman dalilai na vapers don amfani da e-cigare. 40% daga cikinsu suna amfani da e-liquids masu ɗanɗanon 'ya'yan itace kuma 25% sun fi son sauran daɗin dandano. Kyakkyawan kashi uku na vapers sun fi son e-liquids na taba (35%).

IEVA ta tambayi mahalarta yadda za su yi idan an dakatar da abubuwan ban sha'awa na vaping, ban da dandano na taba.
sakamakon : kawai 20% na masu amfani da e-cigare za su canza zuwa dandano na taba.

Sauran mummunan tasirin yiwuwar dakatarwar dandano, 31% sun ce za su saya a kasuwar baƙar fata. Mafi muni kuma, 9% sun ce za su sake fara shan taba.

Dustin DahlmanShugaban IEVA ya ce: Bincikenmu ya tabbatar da binciken da aka yi a baya cewa ɗanɗanon sigari na e-cigare yana da mahimmanci ga manya masu shan taba. Yakamata a guji haramcin ɗanɗano ta kowane farashi, saboda hakan zai haifar da vapers da yawa don siyan samfuran da ba a tsara su ba a kasuwar baƙar fata ko kuma sake fara shan taba. Kuma hakan zai kawo cikas ga babbar dama ga masu shan sigari da yawa su daina tare da taimakon sigari na e-cigare. ".

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Ina sha'awar aikin jarida, na yanke shawarar shiga cikin ma'aikatan edita na Vapoteurs.net a cikin 2017 domin in yi hulɗa da labaran vape a Arewacin Amurka (Kanada, Amurka).