NAZARI: "Babban shaida" cewa yin vata da nicotine yana ba da damar daina shan taba

NAZARI: "Babban shaida" cewa yin vata da nicotine yana ba da damar daina shan taba

Kowace shekara tun 2012, mujallar kimiyya Cochrane yana ɗaukar sabon aikin da ake samu akan vape. The latest edition yana kawo labari mai daɗi ga masu amfani da sigari na lantarki da kuma bayani ga masu cin zarafi, Lallai wannan ya sanar " cewa akwai tabbataccen tabbaci cewa sigari e-cigare tare da nicotine yana haɓaka ƙimar daina shan taba idan aka kwatanta da hanyoyin maye gurbin nicotine. ".


WANDA YAFI INGANCI VAPE FIYE DA FASHIN NICOTINE?


Lokaci yana wucewa kuma duk da haka vaping har yanzu yana da babbar wahala wajen shawo kan al'ummar kimiyya da masu shan taba. A cikin tambaya, yawancin karatu masu cin karo da juna amma har da hare-haren kayyade wanda ya karu a cikin 'yan shekarun nan.

Koyaya, akwai shaidar rashin lahani na vape da sha'awarta na dakatar da shan taba. Cochrane, Ƙungiya mai zaman kanta, ta kasa da kasa, ba ta riba ba, tana samar da nazari na yau da kullum na bincike na farko game da lafiyar ɗan adam da manufofin kiwon lafiya. Tun daga 2012, tana gudanar da bita na yau da kullun akan sigari na lantarki, wanda aka sabunta akai-akai.

A cikin sabon bugu, bita har yanzu ya haɗa da sabbin nazarin kuma yana nuna cewa matakin shaida ya fito daga " matsakaici "a" high ": akwai shaida" tare da babban amana cewa e-cigare tare da nicotine ya karu ya daina ƙimar. An yi waɗannan binciken ne bisa nau'ikan kayan aikin da ke ɗauke da nicotine da ake samu ga manya masu shan sigari don barin shan taba, musamman, dangane da sauran abubuwan maye gurbin nicotine kamar faci da tauna.

Wannan ɗaba'ar ta haɗu da ƙarshen wasu binciken da wallafe-wallafen Kiwon lafiya Faransa yana nuna cewa sigari na lantarki shine kayan aikin da aka fi amfani da shi kuma ana ɗaukar mafi inganci ta masu shan sigari waɗanda ke neman mafita don barin taba.


HUJJA TA NAN, MUNA BUKATAR MATA!


Shaidar tana nan kuma babu sauran tambayar rufe idanunku! A gefensa Faransa Vaping yana kira ga hukumomin gwamnati da su yi la'akari da waɗannan nazarin kimiyya masu zaman kansu don:

- a ƙarshe ba da vaping wurin da ya dace a cikin dabarun yaƙi da shan taba, a cikin dukkan kayan aikin da aka samar wa masu shan taba suna neman mafita;
– kiyaye shi daga duk wani karin harajin da zai kawo cikas ga tunkarar tsofaffin masu shan taba da ke amfani da shi, da kuma yanke karfin siyan masu amfani da shi miliyan 3;
- gina tare da masu sana'a na sashin tsarin daidaitawa da sadaukar da kai, wanda zai ba da damar fuskantar kalubalen da ke da nasaba da nasararsa: kariya ga ƙananan yara, aminci da ingancin e-ruwa, alhakin muhalli.

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Babban Editan Vapoteurs.net, gidan yanar gizon vape labarai. Alƙawari ga duniyar vaping tun 2014, Ina aiki kowace rana don tabbatar da cewa an sanar da duk masu vaping da masu shan taba.