LAFIYA: AP-HP har yanzu tana neman masu sa kai 500 don binciken ECSMOKE akan sigari e-cigare

LAFIYA: AP-HP har yanzu tana neman masu sa kai 500 don binciken ECSMOKE akan sigari e-cigare

Idan karatun ECSMOKE wanda dole ne a kimanta tasirin e-cigare ya fara a watan Oktoba 2018, har yanzu akwai rashin masu sa kai. AP-HP na buƙatar masu shan taba 500 a shirye su daina. A matsayin taimakon dakatar da shan taba, masu aikin sa kai za su sami damar samun sigari na lantarki, tare da ko ba tare da nicotine ba, don gano ko ƙarshen zai iya yin tasiri a daina shan sigari.


RIGA MASU HALATTA 130, NAZARI YANA BUKATAR MUTANE 500!


Shin taba sigari na iya zama mafita don barin shan taba? Don amsa wannan tambayar ne Taimakon Publique - Hôpitaux de Paris ke ƙaddamar da binciken ECSMOKE don kimantawa da kwatanta tasirin sigari na lantarki tare da magani, varenicline, a cikin daina shan taba. . Manufar ita ce a saka a cikin binciken aƙalla mutane 650 waɗanda ke shan sigari aƙalla 10 a rana, masu shekaru tsakanin 18 zuwa 70. kuma suna so su daina shan taba. 

Binciken da aka kaddamar a watan Oktoban da ya gabata ya riga ya hada da mutane fiye da 130, amma sama da 500 ne har yanzu ba a gansu ba don gudanar da wannan binciken tare da hadin gwiwa. asibitin Pitie-Salpetriere in Paris. Nazarin « sosai kayyade«  ya tabbatar da farfesa Berlin a asalin aikin wanda ke maraba da masu sa kai zuwa sashin binciken asibiti na Pitié-Salpétrière.

Ɗaya daga cikin mahalarta taron ya yi iƙirarin cewa ya daina shan taba da yawa " sauki« . Yana da shekaru 60, ya sha taba sigari 40 a rana tsawon shekaru 15 kuma ya riga ya yi ƙoƙari ya daina sau da yawa ba tare da nasara ba. « Na rasa bugun daga kai, wannan karon ina da kuzari sosai« . Ɗaya daga cikin abubuwan da ya sa shi ne kada ya kunyata Farfesa Berlin wanda ke ganinsa kowane mako biyu ko uku. « Ina so in fada masa fuska da fuska, ban sha taba ba, da zaran na ji kamar zan fasa sai na yi tunanin likitan sai sha’awar ta wuce.. " Wannan mahalarta yana da kwanaki 47 ba tare da shan taba ba, burin na gaba shine watanni uku. Babban burinsa: don samun damar yin ba tare da sigari na lantarki ba bayan watanni shida, a ƙarshen bin sa.

Masu ba da agaji za su iya zuwa ɗaya daga cikin Asibitoci 11 ko a cikin sashin haɗin gwiwar da aka rarraba a biranen 12 a Faransa -Angers, Caen, Clamart, Clermont-Ferrand, La Rochelle, Lille, Lyon, Nancy, Nîmes, Paris, Poitiers, Villejuif. Za a bi masu shiga don watanni 6 bayan sun daina shan taba. Ana sa ran sakamakon wannan binciken na farko kamar shekaru huɗu bayan fara haɗawa. Za su iya taimakawa tantance ko taba sigari na iya kasancewa cikin na'urorin da aka amince da su azaman taimakon daina shan taba.

KANA SON SHIGA KARATUN ECSMOKE ?

cika shi form samuwa a nan. Ba da daɗewa ba ƙungiyar daidaitawa za ta tuntuɓe ku. Hakanan zaka iya tuntuɓar cibiyar sadarwa ta imel ko ta waya 06 22 93 86 09.

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Samun horo a matsayin ƙwararren ƙwararren sadarwa, Ina kulawa a gefe ɗaya na cibiyoyin sadarwar jama'a na Vapelier OLF amma ni kuma edita ne na Vapoteurs.net.