KIWON LAFIYA: Rahoton ETHRA yana goyon bayan vaping da snus!

KIWON LAFIYA: Rahoton ETHRA yana goyon bayan vaping da snus!

Gabaɗaya sabani da rahoton na SCHEER wanda zai iya yin tasiri mai karfi a kan TPD2 na gaba (Dokar Kayayyakin Taba), a yau muna ba da shawarar rahoton ETHRA (Masu ba da shawara na rage cutar Taba ta Turai) wanda a nasa bangare ya kasance a fili a matsayin matsayi na vaping da snus a cikin yaki da shan taba.


RAGE HADARI, MAGANIN KARSHEN TABA!


Yayin da nan gaba wani lokaci ya yi kama da duhu don vaping a Turai, akwai alamun cewa ba a saita komai ba tukuna. Idan rahoton SCHER na baya-bayan nan wanda ya kammala cewa vaping baya taimakawa wajen daina shan sigari kuma wannan dandano yana jan hankalin matasa zuwa ga nicotine zai zama tushe na gaba. Saukewa: TPD2 (Umarnin Kayayyakin Taba), Za mu iya farin ciki da samun samuwa a yau bayanai a cikin jimlar saba wa wannan matsayi.

Tabbas, daga Oktoba 12 zuwa Disamba 31, 2020, fiye da mutane 37 ne suka amsa binciken akan layi. ETHRA akan masu amfani da nicotine a Turai. A yau, muna gabatar muku da rahoton bincike wanda ya yi cikakken bayani game da sakamakon mahalarta 35 daga ƙasashe 296 na EU waɗanda ke ƙarƙashin Dokar Haɓaka Taba ta Turai (TPD).

Yadda binciken ETHRA ke aiki :
Kowane ɗan takara ya ɗauki matsakaicin mintuna 11 don kammala tambayoyin. Tambayoyin 44 sun mayar da hankali kan amfani da nicotine ta masu amfani. Batutuwan da aka rufe sun haɗa da shan taba da sha'awar barin, amfani da snus, vaping da shingen barin shan taba, musamman masu alaƙa da umarnin TPD da dokokin ƙasa.


RAGE HADARI, Haraji DA TPD… MENENE SAKAMAKO GA JAMA'A?


A cewar sabon rahoton kungiyarETHRA (Masu Ba da Shawarar Rage Cutar da Taba ta Turai), Rage cutarwa a fili shine mafita don dakatar da shan taba.

  • Kayayyakin rage cutarwa babban taimako ne wajen barin shan taba. Daga cikin wadanda suka taba shan taba. 73,7% snus masu amfani da 83,5% na vapers daina shan taba.
  • Rage cutarwa shine dalilin da ya fi dacewa don ɗaukar snus (75%) da vaping (93%), sannan ta daina shan taba 60% masu amfani da snus da ƙari 90% vapers. Rage farashi, dandano, samuwan samfur da, musamman, ikon daidaita samfuran vaping, abubuwa ne masu mahimmanci ga masu amfani yayin ɗaukar samfuran rage cutarwa.

  • Fiye da 31% na masu shan taba na yanzu sun ce za su yi sha'awar gwada snus idan an halatta shi a cikin EU.

Game da vaping haraji, vape dandano bans da kuma rashin samun dama, a cewar ETHRA rahoton, Waɗannan su ne cikas ga barin shan taba!

- Fiye da 67% na masu shan taba suna so su daina. Duk da haka, waɗannan masu shan taba suna fuskantar cikas a sha'awar su na zama marasa shan taba. Na farko, kusan kwata (24,3%) na masu shan taba a cikin EU waɗanda ke son daina shan taba suna hana su saboda tsadar samfuran madadin ƙananan haɗari. Wannan rabo ya kai 34,5% a cikin ƙasashe 12 na EU inda aka sanya harajin vaping a cikin 2020, kuma 44,7% a cikin ƙasashe uku inda ake biyan haraji mai yawa (Finland, Portugal da Estonia).

  • Haraji kan samfuran vaping babban shinge ne ga barin shan taba ga mutanen da suke shan taba da shan taba ("masu amfani biyu"). Adadin masu amfani da dual a cikin ƙasashe 12 tare da harajin vaping waɗanda aka toshe ta hanyar farashin tafiya na musamman zuwa vaping (28,1%) ya fi sau uku sama da na masu amfani da dual a cikin ƙasashe 16 ba tare da biyan haraji ba (8,6%).
  • Haramcin ɗanɗanon vape a cikin Finland da Estonia, da ikon mallakar gwamnati kan siyar da vape a Hungary, ya sa barin barin cikin wahala. Ɗayan babban sakamakon wannan haramcin shine tura masu sayayya zuwa kasuwar baƙar fata, sauran hanyoyin madadin ko sayayya a ƙasashen waje. A cikin wadannan kasashe uku, kawai 45% na vapers suna amfani da tushen al'ada na gida don samun e-ruwa, yayin da suke 92,8% a cikin ƙasashen da ba su da haraji ko hana kan vape flavors.

  • Rahoton na ETHRA yana nuna gaskiyar cewa iyakokin da TPD suka sanya sakamakon da ba a so a kan amfani da vapers.

    • Idan aka kwatanta da babban binciken kan layi da aka gudanar a cikin 20131, kafin aiwatar da TPD na yanzu, matsakaicin adadin e-ruwa da ake amfani da shi kowace rana ya karu sosai (daga 3 ml / rana a cikin 2013 zuwa 10 ml / rana a cikin 2020) yayin da Matsalolin nicotine na waɗannan e-ruwa ya ragu sosai (daga 12 mg/ml a cikin 2013 zuwa 5 mg/ml a 2020).

    Kashi biyu cikin uku (65,9%) na vapers suna amfani da e-ruwa tare da ƙwayar nicotine ƙasa da 6 mg/ml. Wannan yanayin ya bayyana a matsayin babban sakamako na 20mg/ml nicotine maida hankali iyaka da 10ml ƙarar iyaka sanya ta TPD don e-ruwa kwalabe. Saboda al'amarin na kai-titration na nicotine inhaled, vapers da suke amfani da e-ruwa tare da low nicotine maida hankali ne iya rama ta cinye mafi girma girma.

    • Idan an ƙara iyakar 20 mg/ml nicotine, 24% na vapers sun ce za su cinye ƙasa da e-ruwa kuma kashi 30,3% na mutanen da suke vape da shan taba suna tunanin za su iya daina shan taba gaba ɗaya.

    Idan aka soke iyakar 10ml, 87% na vapers za su sayi manyan kwalabe don rage farashi da 89% don rage sharar filastik, yayin da kawai 35,5% suka ce za su iya ci gaba da siyan ' shortfills' kuma su ƙara nicotine da kansu. Ana iya gyara waɗannan iyakoki ko sokewa yayin bita na gaba na TPD.

    Ana kuma kara kararrawa ta rahoton ETHRA, Une haraji da/ko haramcin ɗanɗanon vape a cikin EU zai ƙara rura wutar kasuwannin baƙi da launin toka.

    • Binciken ya kuma tambayi mahalarta game da wasu abubuwan da ke faruwa a cikin umarnin Turai. Lokacin da ya zo ga batun farashi, babban yanki na vapers ba za su jure ba ko kuma ba za su iya samun hauhawar farashin ba. Idan an yi amfani da babban harajin kuɗaɗe ga e-ruwa a duk faɗin EU, fiye da kashi 60% na masu amfani za su nemi madaidaitan hanyoyin da ba a biya haraji ba.
    • Idan an haramta vape dandano, fiye da 71% na vapers za su nemi madadin hanyoyin a cikin doka kasuwa.

    A cewar rahoton ETHRA, vapers a cikin Tarayyar Turai so don samun damar bayyanannun bayanai da haƙiƙa.

    • A gefe guda, yawancin vapers suna goyan bayan damar jama'a zuwa bayanan bayanan EU akan samfuran vaping, game da sinadaran e-ruwa (83%), abubuwan juriya (66%) da halayen haɗaɗɗun da'irori ( 56%). Bugu da ƙari, kashi 74% za su sami shafin bayanan vaping mai amfani, kamar yadda New Zealand ta yi.

    ME ETHRA KE BAYARWA BAYANAN RAHOTO?


     

    Dage haramcin snus a cikin EU. Snus ya baiwa masu amfani da nicotine na Sweden damar zaɓin rage haɗari, wanda ke haifar da raguwa mafi girma a cikin cututtukan da ke da alaƙa da shan taba a cikin EU gaba ɗaya. An gane Snus cikakke azaman samfurin haɗari ta hanyar FDA ta Amurka. Ko da wani yanki na masu shan taba sun karɓi snus, zai rage nauyin cututtukan da ke da alaƙa da shan taba da kuma mutuwa da wuri ga miliyoyin Turawa.

    Dole ne a soke iyakance TPD na kwalabe na e-ruwa zuwa 10 ml cikin gaggawa don ba da damar vapers su sayi e-ruwa a cikin juzu'i na al'ada tare da isasshen matakin nicotine kuma ba da damar babban sashi daga cikinsu su rage cin e-ruwa.

    Babban bita na matsakaicin adadin nicotine na e-liquids zai ba da damar rubu'in vapers don rage yawan amfani da e-ruwa, kuma zai ba da damar masu shan taba su sami damar yin amfani da samfurin rage haɗarin haɗari. Duk da alkawuran da aka yi a cikin 2013 yayin muhawarar PDT, babu wani samfurin vaping tare da fiye da 20 mg/ml na nicotine da ke samuwa a cikin hanyar sadarwar magunguna a cikin 2021.

    Haraji, ban sha'awa da kuma siyar da tallace-tallace na jihohi akan vaping sune shingen barin shan taba a kasashen da suke amfani da su. Wadannan matakan kuma suna haifar da babbar hanyar shiga kasuwar baƙar fata ko wasu hanyoyin daban da sayayya a ƙasashen waje, tare da rashin tsaro na kiwon lafiya da waɗannan yanayi ke haifarwa, suna tura mutane da yawa don shan taba kuma suna zubar da mutuncin hukumomin siyasa da lafiya. Dole ne kasashe membobi da EU su daina motsi a wannan hanya mai matukar hadari.

    Yawancin masu amfani da nicotine masu ƙarancin haɗari suna so Hukumar EU tana ba da bayanai na gaskiya, buɗaɗɗe da samun dama akan rage cutarwa madadin shan taba.

    Don tuntubar da cikakken rahoton ETHRA, je zuwa official site naMasu Bukatar Rage Cutar da Taba ta Turai.

    Com Ciki Kasa
    Com Ciki Kasa
    Com Ciki Kasa
    Com Ciki Kasa

    Game da Marubucin

    Babban Editan Vapoteurs.net, gidan yanar gizon vape labarai. Alƙawari ga duniyar vaping tun 2014, Ina aiki kowace rana don tabbatar da cewa an sanar da duk masu vaping da masu shan taba.