SOMMET DE LA VAPE: Sakin manema labarai na hukuma da ƙarewar bugu na biyu.

SOMMET DE LA VAPE: Sakin manema labarai na hukuma da ƙarewar bugu na biyu.

Bayan bugu na biyu na Sommet de la Vape wanda ya gudana a ranar 20 ga Maris, 2017 a CNAM a Paris, ƙungiyar Sovape ta zana darussa kuma ta ba da ƙarshenta a cikin sanarwar manema labarai a hukumance da za mu bayyana muku.


« VAPE KAYAN KYAUTA NE DOMIN RAGE ILLAR SHAN TABA« 


LABARI: 27 ga Maris, 2017

Cikakken yarjejeniya tsakanin hukumomin kula da lafiyar jama'a, al'ummomin ilmantarwa, masu amfani da ƙwararru a cikin sashin: vaping kayan aiki ne na rage haɗarin shan taba.

1 - Yana da ban mamaki a lura cewa babu sauran wata tattaunawa don tabbatar da cewa vaping yana da matukar muhimmanci rage haɗari ga mai shan taba, koda kuwa akwai bambance-bambancen ra'ayi tsakanin mahalarta taron vaping a kan sauran batutuwa.

2 - Shawarar vape ga mai shan taba a matsayin hanyar barin taba yana da amfani a matakin mutum ɗaya ga tsohon mai shan taba da kuma ga al'umma.

3 - Akwai yarjejeniya don tabbatar da cewa shan sigari da vaping ba manufa ce ta dogon lokaci ba kuma dole ne "masu shan sigari" su kasance da haƙiƙa (ba tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun taba) ba. NB: Nazarin ya zama dole don fahimtar hanyoyin zama keɓaɓɓen vaper (kamar yadda akan maki da yawa).

4 - Akan vaping na dogon lokaci akwai rashin jituwa tsakanin:
• vapers da ke da'awar cewa vaping yana ba su damar nisantar shan taba da kuma ceton rayuwarsu, da
• Masu aikin kiwon lafiya waɗanda suka tabbatar da cewa ko da yake haɗarin ya yi ƙasa da na shan taba, haɗarin ba sifili ba ne, za su iya ba da shawarar dakatar da vaping “rana ɗaya”.

5 - Akwai yarjejeniya cewa akwai ƙa'idodi game da vaping a wuraren jama'a, amma akwai bambance-bambance masu ƙarfi kan hanyoyin cimma wannan manufa:

• ilimi da wayewa,
Dokokin kafa, • doka.

6 - Tsoron jama'a akan haɗarin vape gaba ɗaya rashin hankali ne. Wannan tsoro na rashin hankali da aka dauka da sunan "ka'idar taka tsantsan" yana sa masu shan taba da yawa daina shan taba, yayin da barin shan taba yana ceton dubban rayuka. Ga hukumomi da masu aikin kiwon lafiya, mutunta "ka'idar taka tsantsan" yana nufin fifita duk abin da ke ba ku damar fita daga taba, sabili da haka vape.

7 - Akwai ijma'i na mahalarta don fatan cewa vape ba samfurin shiga cikin shan taba ba ne tsakanin matasa.
Amma har yau, babu wani ingantaccen bayanai da ya zo don tallafawa hasashen cewa vaping yana haifar da haɓaka haɗarin fara shan taba. Matasa shan taba yana raguwa tun shekara ta 2011 a Faransa da kuma Amurka da Ingila inda aka yi nazari a kai. Bai kamata masu yanke shawara su kasance da fargabar rashin daidaito ba.

Don haka wannan taron koli na biyu na vape ya cimma manufarsa ta hanyar tattara ƴan wasan kwaikwayo sama da 200 daga asali daban-daban kuma ya haifar da ƙarin bayani kan ijma'i da kuma bambance-bambancen waɗannan 'yan wasan. An rage bambance-bambancen sosai tun lokacin taron vape na farko a cikin 2016 kuma ana fatan, ta hanyar tattaunawa da gudummawar kimiyya, yarjejeniya za ta fi girma a taron vape na uku a 2018.

Kodayake masu shirya taron sun yaba da kasancewar Pr Benoît VALLET, Darakta Janar na Lafiya da na Dr Nicolas PRISSE, Shugaban MILDECA, suna fatan cewa shekara mai zuwa HAS, ANSES, Kiwon Lafiyar Jama'a na Faransa da Sabis na Bayanan Taba za su kasance a halin yanzu don fadakar da mahalarta taron. kuma kawo kusancin ra'ayi akan wannan samfur: tattaunawa tsakanin kowa da kowa zai iya ceton rayuka da yawa.

Nemo ƙarshe da cikakken sakin latsawa a cikin PDF zuwa wannan adireshin.

 

[contentcards url=”http://vapoteurs.net/sommet-de-vape-levolution-fil-de-journee-cette-seconde-edition/”]

 

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Babban Editan Vapoteurs.net, gidan yanar gizon vape labarai. Alƙawari ga duniyar vaping tun 2014, Ina aiki kowace rana don tabbatar da cewa an sanar da duk masu vaping da masu shan taba.