SWITZERLAND: Damuwa game da zuwan Jul e-cigare a cikin ƙasar!

SWITZERLAND: Damuwa game da zuwan Jul e-cigare a cikin ƙasar!

Shahararren e-cigare Juul wanda ya yi kaurin suna a Amurka na ci gaba da janyo cece-kuce. Zuwansa na kusa a Switzerland yana haifar da tsoro na gaske, waɗannan galibi saboda yawan nicotine da ke cikin samfurin. 


TAMBAYA AKAN MATSAYIN SHARI'A NA E-CIGARETTE


The "Juul", wannan sabon ƙarni e-cigare duk fushi ne a tsakanin matasa Amurkawa, ta yadda da alama ya zama ruwan dare gama. Amma zuwansa Switzerland ya damu da wasu da'ira. Jam'iyyar Green Liberal MP daga Vaud Graziella Schaller asalin don haka ya kalubalanci gwamnatin kanton kan matsayin doka ta sigari ta lantarki.

Domin a halin yanzu yana da sauƙin samunsa a Switzerland. " A yanzu, babu doka", ku tuna Isabelle Pasini, Daga cikin Ƙungiyar Kasuwanci ta Swiss Vape (SVTA), Ƙungiyar Swiss na ƙwararrun masana'antu, wanda ke haɗuwa da masu sayarwa da manyan 'yan wasa. " Amma duk mun yarda mu shigar da irin kamun kai. Mun rubuta ka’idar aiki, wanda muka kira codex, inda kowa ya yarda cewa kada a sayar da sigari mai ɗauke da nicotine ga yara ƙanana.", ta ja layi.

Idan babu wata doka kan batun, saboda haka za mu iya siyar da sigari ta lantarki da sake cika ta ga kowa, ba tare da la’akari da shekaru ba, ba tare da fuskantar hukunci ba. Banda yankin yanki kawai: Valais zai sanya daga shekara mai zuwa zuwa shekaru 18.

Domin wannan na'urar tana da matsayin doka ba zato ba tsammani a matakin tarayya. " Yana da kama da gaba ɗaya, yana kama da kayan abinci, ana magana da shi a cikin doka ɗaya.", in ji Graziella Schaller. " Wataƙila hakan zai canza, amma ba kafin 2020 ko 2022. Akwai shawarwari da ke gudana, kuma ina fatan za a daidaita shi da kayan sigari don kare matasa, waɗanda a halin yanzu suna iya samun sauƙin shiga waɗannan samfuran.".

sourceRts.ch/

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Edita kuma wakilin Swiss. Vaper na shekaru da yawa, Na fi hulɗa da labaran Swiss.