TABA: Menene alaƙar daina shan taba da jima'i?

TABA: Menene alaƙar daina shan taba da jima'i?

Sabbin nazarin ilimin jima'i da aka keɓe kan illar taba akan jima'i sun yi gaba ɗaya. Taba yana haifar da a cikin maza, kamar yadda a cikin mata, yana haifar da lahani ga jima'i. A matsayin sanannen haɗarin cututtukan zuciya da jijiyoyin jini, taba zai fi haɓaka aikin rashin ƙarfi a cikin maza da sa mai a cikin mata. Amma ba kawai.


motsa jiki-maganin-cike-cike-9141012KASHE TABA: LAFIYAR JIMA'I ZAI SHAFE


Na farko a Faransa, yakin Watan (s) ba tare da taba ba An fara farawa kuma kyawawan dalilai na barin shan taba - fiye da abubuwan motsa jiki - yanzu sun kasance wani ɓangare na tsarin tallafi da tushen lafiyar jama'a. Hanyoyin da za su kuskura su ɗauki ƙalubalen an san su kuma an gane su, kayan aikin da aka samar ba su rasa (bayanin kula a wannan batun cewa vape na iya taimakawa sosai don barin shan taba kamar yadda Dr. William Lowenstein, Shugaban SOS Addictions ya tunatar da su akai-akai). Ƙarin gardama, lokacin da muka san tasirin taba akan jima'i, dalilan da ke turawa don ajiye taba a gefe na iya ƙarfafawa. Yada kalmar, shan taba da sha'awar jima'i ba sa haɗuwa. Don haka, daina shan taba don jin daɗin jima'i mafi kyau? Me zai hana a gwada…

 Sabbin nazarin ilimin jima'i da aka keɓe kan illar taba akan jima'i sun yi gaba ɗaya. Taba yana haifar da a cikin maza, kamar yadda a cikin mata, yana haifar da lahani ga jima'i. A matsayin sanannen haɗarin cututtukan zuciya da jijiyoyin jini, taba zai fi haɓaka aikin rashin ƙarfi a cikin maza da sa mai a cikin mata. Amma ba kawai.


TABACO-SEXO GA MAZAjima'i


A cikin maza, yawan matsalar rashin karfin mazakuta (na masu shan taba na tsawon lokaci) shine kashi 40% idan aka kwatanta da kashi 28% a cikin yawan jama'a.[1]. An bayyana hakan ne da cewa tsawaitawa yana buƙatar samar da jini mai kyau zuwa ga spongy da kogon azzakari. Sanin cewa taba, nicotine, carbon monoxide da wasu free radicals aiki a matsayin vasoconstrictors, su ne a gaskiya antagonists zuwa vasodilation. ba tare da qua ba akan tsauri. Sabbin binciken cututtukan cututtukan da aka gudanar a Turai don haka ya nuna cewa masu shan sigari sun ninka sau biyu akan matsalar rashin karfin mazakuta fiye da masu shan taba.[2]. Saboda taba yana aiki kai tsaye akan ban ruwa na tasoshin, a hankali yana haifar da toshewar arteries na penile da ake buƙata don ingantaccen haɓaka. Bisa la'akari da wannan lura, rashin aiki na erectile (musamman yanayin rashin haɓakar safiya) na iya wakiltar alamar "precursor" na mafi yawan cututtukan cututtukan zuciya (lalacewar jijiyoyin jini a cikin yanayin cututtukan jini na jini misali). Ta fuskar ilimin jima'i, abubuwan da za a iya tunawa su ne cewa shan taba na yau da kullun na iya canza makanikan jima'i na mutum a kashi 40% na lokuta kuma ya rage ingancin hawansa da akalla 25%.

 

jima'i-da-electronic-cigareTABACO-SEXO GA MACE


A cikin mata, taba yana haifar da sauye-sauye a cikin shayarwar farji yayin lokacin sha'awar jima'i. Baya ga matsalolin bushewar farji a kai a kai da mata masu shan sigari ke ba da rahoto, sakamakon jijiyoyin jini da ke da alaƙa da shan taba yana ƙaruwa sau goma yayin shan maganin hana haihuwa na estrogen-progestogen ( haɗarin cututtukan zuciya da jijiyoyin jini yana ninka da ashirin). Binciken na baya-bayan nan ya kuma nuna tasirin taba a lokuta na haihuwa, matsalolin haihuwa da farkon menopause.[3].

[1] Dr. C. Rollini, " Taba da jima'i »,

[2] Juenemann KP, Lue TF, Luo JA, Benowitz NL, Abozeid M, Tanagho EA. Tasirin shan taba sigari akan karfin azzakari. J Urol 1987; 138:438-41.

[3] John G. Spangler, MD, MPH, Shan taba da cututtuka masu alaka da hormone. Yin amfani da taba da dainawa 1999 11. Cherpes TL, Meyn LA, Krohn MA, Hillier SL, Abubuwan haɗari don kamuwa da cuta tare da ƙwayar cuta ta herpes smplex nau'in 2: rawar shan taba, douching, maza marasa kaciya, da flora na farji. Watsawar Jima'i Dis. 2003

source : huffingtonpost.com

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Edita kuma wakilin Swiss. Vaper na shekaru da yawa, Na fi hulɗa da labaran Swiss.