UNITED MULKI: UKVIA ta ba da shawarar hukunta cinikin vape ga ƙananan yara!

UNITED MULKI: UKVIA ta ba da shawarar hukunta cinikin vape ga ƙananan yara!

Ko da yake vaping tsakanin ƙanana da yawa gwamnatoci da ƙungiyoyi ne suka ware, a cikin United Kingdom, da Ƙungiyar Masana'antar Vaping ta Burtaniya (UKVIA) yayi ƙoƙarin nemo mafita ta hanyar ba da shawarar ninka tarar sau huɗu, wanda a halin yanzu ya kai fam 2, a yayin da ake sayar da kayayyakin vaping ga ƙaramin. Ga masu sukar vape, wannan a fili bai isa ba kuma wannan zaɓin ya cancanci matsayin " shawara ga boye alhakin masana'antun".


UKVIA TA RUFE AMMA ZATO YAYI MULKI!


Babu wani abu da ya taɓa isa ga masu cin zarafi na sigari na lantarki wanda, a ƙarƙashin sunan son lafiyar jama'a tare da ƙananan albasa, ya zo ya saba wa ka'idodin rage haɗari, waɗanda suke da mahimmanci.

La Ƙungiyar Masana'antar Vaping ta Burtaniya (UKVIA) daidai da FIVAPE a Faransa ya ba da shawarar ninka tarar da ake ci yanzu har sau huɗu don kawo ta zuwa fam 10.000, idan aka sayar da kayayyakin vaping ga ƙaramin. Matsayi ne na gaske don goyon bayan ƙarin alhakin vape wanda UKVIA ta gabatar da wannan sanarwar.

Duk da haka, ba abin mamaki ba ne cewa wannan matsayi ba ze gamsar da wasu kungiyoyin kiwon lafiya ba, kamar Action on Shan taba da Lafiya (ASH-UK)) daidai daAlliance Against Tobacco (ACT) ko Kwamitin yaki da shan taba ta kasa (CNCT). Lallai, waɗannan ƙungiyoyi suna ci gaba da yin kira da a hana ƙulle-ƙulle ko ma sigari na lantarki yayin da suke musun tasirin fa'idar da waɗannan za su iya yi ga lafiyar jama'a.

Yana da wuya a cikin wannan mahallin don begen sulhu a cikin makonni, watanni ko ma shekaru masu zuwa kan wannan batu, wanda duk da haka yana da mahimmanci a cikin yaki da shan taba. 

Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa
Com Ciki Kasa

Game da Marubucin

Samun horo a matsayin ƙwararren ƙwararren sadarwa, Ina kulawa a gefe ɗaya na cibiyoyin sadarwar jama'a na Vapelier OLF amma ni kuma edita ne na Vapoteurs.net.